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Wavuvi waonywa wasitumie zan:
haramu kuvua samaki ziwani

NA BALTAZAR MASHAKA, Musoma

OFISA Uvuvi wa Halmashauri ya Musoma
Vijijini, Augustine Costantine, amewataka
wavuvi kujiepusha na uvuvi haramu,badala
yake wazingatie sheria, utaratibu na kanuni
zinazosimamia uvuvi wa rasilimali za Ziwa
Victoria na kuzifanya endelevu. N

Alitoa kauli hiyo mwishoni mwa wiki
iliyoita, baada ya viongozi wa serikall ya
wilaya hiyo, mbunge na maofisa wa Benkiya
Equity, kuwatembelea wavuvi Wa mialo ya

Busekera, Bwai Kumsoma, Iriga na Lukuba.
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a ni muhimu wavuv wakabadilika
o bu na kanuni

na kuzingatia sheria, gtgarati
ili kuachana na matumiz! ya zana au nylgu;i
haramu na amba kila mvuvi awe mlin
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ninyi wenyewe mkomeshe uvuvi haramu =
kwa kuzingatia na kutil sheria. Epukeni
matumizi ya nyavu zisizoruhusiwa kisheria,
ambazo zinatishia kutoweka kwa viumbehai
na samaki ndani ya Ziwa Victoria,» alisema A
Costantine: ' ** '

Alisema halmashauri hiyo itaendelea - -'
kuwaelimisha wavuvi kwenye maeneo yote
zinakofanyika shughuli za uvuvi li aendelee ‘
kuwa salama na kuwataka wavuvi kutambua
umuhimu wa elimu hiyo ili kuepuka kuvunja
sheria na kuingia hatiani.

Katika hatua nyingine, vikundi 79 vya

wavuvi vyenye wanachama 1,035 vya Wilaya
""" vimeandikishwa kwa ajili

a Musoma Vijijini, | a
ya kupewa mikopo kutoka katika taasisi za

. hiwo vwya mialo ya Bwai
era na visiwa vya Irigana [
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Na Lucas Raphael
Tabora = 3

Sikonge

shaji mifugo.

Kaimu Mkurugenzi

. ALMASHAURI
H}ra Wilaya ya

Sikonge mkoani

Tabora imezindua zoezi

la uhamilishaji na uoge-

Zoezi hilo litalofanyika
katika kata zote 20 na vijiji
71 kwa lengo la kutoko-
meza magonjwa yaenez-
wayo na kupe na ndorobo.

Mtendaji wa halmashauri
hiyo, Tito Luchagula alise-

ma zoezi hilo ni muhim

kwa kuwa litaokoa mifugo

371,000, yenye thamani
Sh milioni 185.5.
Alisema zoezi hilo

L

ya

litagharimu Sh milioni 6.4

na litaongeza ubora wa

mbapo kitu

mifugo, uzito na maziwa
yanayozalishwa wilayani
umo.

Alisema zoezi hilo
litawafikia wafugaji wote
na litatekelezwa katika
kata zote, zenye majosho
ya kuogeshea mifugo,

Alibainisha kuwa
wametengea Sh milioni
16 kwa ajili ya ujenzi
wa majosho katika kata
ambazo I!."IZillfI miundnm-
binu hiyo,

“Hii ni fursa muhimu
kwa wafugaiji, naomba
kila mtu aichangamkie ili
kuboresha zaidi mifugo
yetu na kuongeza ubora,
uzito na maziwa na hati-
maye kuongeza vipato
vyelu”, alisema.

" Kaimu Mkuu wa Idara
ya Mifugo, Mipawa Ma-

jebele aliishukuru serikali
kwa kuwapatia dawa za
ruzuku aina ya paranex
lita 161.5 zenye thamani
ya Sh milioni 6.4 kwa ajili
ya kufanikisha zoezi hilo.
Alieleza kuwa wafugaji

wilayani humo wameku- -

wa wakijipatia Sh bilioni
24.7 kwa mwaka kutokana
na mauzo ya mifugo yao
kwenye minada. Alisema
halmashauri imekuwa
ikipata Sh milioni 180 na
serikali kuu Sh milioni

; Dar es Salaam. kwa mujibu wa wafany
Nguu kimoja kinauzwa kati ya Sh 50 mpzka 100. (Picha na

wakazi wa wilaya hiyo,
kuunga mkono juhudi za
halmashauri hiyo katika
kuboresha mifugo yao.

Mkuu wa wilaya hiyo,
Peresi Magiri aliitaka hal-
mashauri hiyo kutekeleza
kwa ufanisi mkubwa
zoezi hilo ili kunufaisha
wafugaiji.

Aliitaka halmashauri
kuhakikisha miundom-
binu inajengwa katika kila
kata ili kufanikisha zoezi
hilo.

12 Mwenyekiti wa
Alikishukuru Kituo halmashauri hiyo, Rashid
cha Uhamilishaji cha Taifa ~ Magope aliishukuru seri-
kilichopo Arusha (NAIC),  kali kwa kufanya uzinduzi
kwa kuwapatia mbeguza  huo katika kata yake ya
ng'ombe 100. Mbegu hizo  Tutuo. Alisema kuwa
ni zang'ombe wanyama  zoezi hilo ni muhimu,
na maziwa. kwani litasaidia kubore-
Alitoa wito kwa sha mifugo yao.
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wazindua uogeshaji mifugo
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